Ông Nguyễn Văn Bình, Trưởng Phòng GD&ĐT huyện trao bằng công nhận trường đạt chuẩn quốc gia lần 2
Thay mặt ban giám hiệu nhà trường, cô Mai Thị Kiên-Hiệu trưởng nhà trường báo cáo kết quả năm học 2016-2017, với 178 em học sinh đạt danh hiệu hoàn thành xuất sắc các nội dung học tập và rèn luyện; 160 em được khen thưởng từng nội dung về học tập, về phẩm chất, về năng lực. Trong năm học có 27 em đạt giải hội thi cấp huyện, 1 em cấp tỉnh về thi viết chữ đẹp. Các phong trào văn hóa, thể dục thể thao được tổ chức thường xuyên, đặc biệt câu lạc bộ từ thiện đã quyên góp 200 bộ quần áo, 1.000 quyển sách, 1 chiếc xe đạp trị giá 1.400 nghìn đồng cho học sinh nghèo vượt khó…
Tại buổi lễ ông Nguyễn Văn Bình - Trưởng Phòng GD&ĐT huyện đã trao Bằng công nhận trường đạt chuẩn quốc gia lần 2. Đồng thời ghi nhận sự nổ lực vượt bậc của giáo viên và học sinh, ông cũng kỳ vọng đến năm 2020 trường sẽ được công nhận trường đạt chuẩn quốc gia mức độ 2.