Tại chương trình diễn ra nhiều hoạt động như: Tặng 400 suất quà cho các gia đình chính sách, hộ nghèo, tặng 450 cặp bánh chưng cho Nhân dân 2 xã La Dêê, Đắc Tôi, tổ chức thi nấu các món ăn truyền thống, các trò chơi dân gian, tổ chức đêm văn nghệ mừng Đảng, mừng Xuân Giáp Thìn …Tổng trị giá các hoạt động hơn 230 triệu đồng.
Các hoạt động nói trên nhằm thi đua lập thành tích chào mừng kỷ niệm 94 năm Ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (03/02), mừng Xuân Giáp Thìn 2024, hướng tới kỷ niệm 35 năm Ngày Biên phòng toàn dân, 65 năm Ngày truyền thống BĐBP (03/3), đồng thời tạo không khí vui tươi, phấn khởi, tết ấm no cho đồng bào ở khu vực biên giới; kịp thời cổ vũ, động viên bộ đội và nhân dân vừa vui xuân, đón tết vừa làm nhiệm vụ bảo vệ vững chắc chủ quyền lãnh thổ, an ninh biên giới quốc gia; giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn.