Tất cá giáo viên đạt trình độ đào tạo đạt chuẩn theo quy định tại Luật Giáo dục 2019. Hằng năm, có trên 80% CBQL,GV, NV được công nhận danh hiệu Lao động Tiên tiến, Chiến sĩ thi đua các cấp. Nhiều thầy, cô giáo đã được công nhận các danh hiệu như giáo viên dạy giỏi, giáo viên chủ nhiệm lớp giỏi cấp huyện
Năm 2005, 2011 và 2017 trường được công nhận trường đạt chuẩn quốc gia mức độ 1
Tại buổi kiểm tra, đại diện lãnh đạo Sở GD-ĐT tỉnh ghi nhận những nỗ lực của tập thể cán bộ, giáo viên, nhân viên nhà trường đã tích cực làm tốt công tác tham mưu cho cấp ủy, chính quyền địa phương trong việc xây dựng trường chuẩn theo đúng lộ trình, phấn đấu xây dựng trường học có chất lượng giáo dục ngày càng cao và tạo dựng niềm tin đối với cha mẹ học sinh.
Đến nay, huyện Nam Giang có 17/24 trường đạt chuẩn quốc gia, trong đó có 4 trường đạt chuẩn quốc gia mức độ 2.